सिनेमा फ्लॉप झाल्यानंतर कर्जबाजारी झाला होता बॉलिवूडचा हा कॉमेडीयन, तीन महिने होता जेलमध्ये
By ऑनलाइन लोकमत | Updated: March 16, 2022 18:36 IST2022-03-16T13:53:27+5:302022-03-16T18:36:56+5:30
2013 मध्ये पाच कोटींचे कर्ज न फेडल्यामुळे त्याला तुरुंगात जावे लागले होते.

सिनेमा फ्लॉप झाल्यानंतर कर्जबाजारी झाला होता बॉलिवूडचा हा कॉमेडीयन, तीन महिने होता जेलमध्ये
राजपाल यादव हा बॉलिवूडमधील एक उत्कृष्ट अभिनेता आहे, ज्याने आपल्या अभिनयाच्या जोरावर लोकांना खूप हसवले आहे. राजपाल यादव आज 51 वा वाढदिवस साजरा करत आहेत. त्यांचा जन्म 16 मार्च 1971 रोजी उत्तर प्रदेशातील शाहजहानपूर येथे झाला. बॉलिवूडमध्ये आपले स्थान निर्माण करण्यासाठी राजपालने सर्वप्रथम छोट्या भूमिकांपासून सुरुवात केली. आज आम्ही तुम्हाला त्यांच्या आयुष्याशी संबंधित काही किस्से सांगणार आहोत.
'प्यार तूने क्या किया'मधून मिळाली ओळख
राजपाल यादवने 1999 मध्ये 'दिल क्या करे' या चित्रपटातून बॉलिवूडमध्ये करिअरला सुरुवात केली. यानंतर त्याने अनेक चित्रपटांमध्ये छोट्या भूमिका केल्या, मात्र त्याला यश मिळाले नाही. त्यानंतर 2000 मध्ये त्याला 'जंगल'मध्ये त्याने खलनायकाची भूमिका साकारली होती. यानंतर त्याने 'प्यार तूने क्या किया' मध्ये काम केले, ज्यातून त्याला खरी ओळख मिळाली.
राजपाल यादवने 'हंगामा', 'अपना सपना मनी मनी', 'भूल भुलैया', 'चुप चुप के', 'फिर हेरा फेरी', 'ढोल', 'मी', 'माझी पत्नी और ती', 'तू का? marry me' 'गरम मसाला', 'भूतनाथ'सह अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आणि प्रत्येक चित्रपटात त्याच्या कॉमिक टायमिंगमुळे तो प्रेक्षकांच्या पसंतीस उतरला. त्याने त्यांच्या कारकिर्दीत चित्रपटांमध्ये खलनायकाच्या भूमिकाही केल्या, मात्र त्यांना ओळख कॉमेडी चित्रपटातून मिळाली. अनेक पुरस्कारही त्यांनी आपल्या नावावर केले आहेत.. राजपाल यादवने दोन लग्न केले आहेत. त्यांची पहिली पत्नीचा मृत्यू झाल्यानंतर 2003 मध्ये त्याने राधासोबत दुसरं लग्न केले. हिरो' सिनेमाच्या शूटिंगसाठी राजपाल कॅनडाला गेला होता. त्यावेळी एका कॉमन फ्रेंडच्या माध्यमातून राजपाल आणि राधाची भेट झाली. पहिल्याच भेटीत दोघांचं ट्युनिंग चांगलं जमलं.
राजपाल यादवही वादात सापडला आहे. 2013 मध्ये पाच कोटींचे कर्ज न फेडल्यामुळे त्याला तुरुंगात जावे लागले होते. राजपालने दिग्दर्शक म्हणून पदार्पण केले, त्यानंतर उद्योगपती एमजी अग्रवाल यांची मदत घेतली. चित्रपट फ्लॉप झाला आणि तो तोट्यात गेला. अशा स्थितीत कर्जाचे पैसे न फेडल्याने त्याला तीन महिने तुरुंगवास भोगावा लागला.