फरार उद्योगपती मेहुल चोक्सी सध्या त्याची पत्नी प्रीती चोक्सीसह बेल्जियममधील अँटवर्प येथे राहत आहे. त्याला तिथे रेसिडेन्सी कार्ड मिळाले आहे. भारतीय अधिकाऱ्यांनी बेल्जियमच्या अधिकाऱ्यांना त्याच्या प्रत्यार्पणाची प्रक्रिया सुरू करण्याची विनंती केल्याचे वृत्त समोर आले आहे.
लवकरच सुरू होणार कैलास-मानसरोवर यात्रा! LAC वर पार पडली भारत-चीनची महत्वाची बैठक
बेल्जियमच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने सांगितले की, त्यांना त्याच्या उपस्थितीची जाणीव होती आणि या प्रकरणाला खूप महत्त्व आणि लक्ष दिले जात आहे.
मेहुल चोक्सीची पत्नी प्रीती ही बेल्जियमची नागरिक आहे. मीडिया आउटलेटने वृत्त दिले आहे की चोक्सी सध्या बेल्जियममधील अँटवर्प येथे त्याची पत्नी प्रीती चोक्सीसोबत राहत आहे, त्यानंतर त्याने देशात 'एफ रेसिडेन्सी कार्ड' मिळवले आहे.
चोक्सीने भारतात प्रत्यार्पण टाळण्यासाठी बेल्जियममध्ये निवास मिळविण्यासाठी दिशाभूल करणारी आणि बनावट कागदपत्रे सादर केली.
या अहवालात सूत्रांचा हवाला देऊन म्हटले आहे की, चोक्सीने बेल्जियमच्या अधिकाऱ्यांना खोटी घोषणापत्रे आणि बनावट कागदपत्रे सादर केली आणि अर्ज प्रक्रियेत त्याचे राष्ट्रीयत्व चुकीचे सादर केले, भारत आणि अँटिग्वाच्या त्याच्या विद्यमान नागरिकत्वाची माहिती उघड करण्यात अयशस्वी झाला.
१३,५०० कोटी रुपयांच्या बँक कर्ज घोटाळ्याप्रकरणी भारतात हवा असलेला चोक्सी बेल्जियममध्ये जाण्यापूर्वी अँटिग्वा आणि बारबुडामध्ये राहत होता.